Đình chỉ công việc người lao động phải thông qua công đoàn

HỎI: Chị gái tôi là nhân viên của một công ty dịch vụ. Vừa qua, chị tôi vi phạm nội quy của công ty bị đình chỉ công việc 1 tháng mà không có ý kiến của công đoàn. Công ty đình chỉ công việc của chị tôi như...

CSGT có được dùng điện thoại ghi hình người vi phạm?

Tôi từng thấy cảnh sát dùng điện thoại chụp hình người vượt đèn đỏ, như vậy có đúng pháp luật không? ĐÁP: Điểm d Khoản 2 Điều 64 Luật Xử lý vi phạm hành chính quy định phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ trong việc phát hiện vi...

© 2019 Copyright by Le Nguyen. Website designed by igitech.vn

Free call
Free call